Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Top posters
hugo (335)
ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Vote_lcapĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Voting_barĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Vote_rcap 
quocduy87 (156)
ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Vote_lcapĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Voting_barĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Vote_rcap 
tuyetloan060686 (151)
bluerosevn (142)
phat_nguyen (112)
demon0512 (70)
nguyenduy21 (59)
monkey.d.lovepham (58)
Night_mare699 (55)
tran_van_ve (40)

Latest topics
» Thông báo từ ban quản trị
by kimbaejang2006 10/6/2012, 14:06

» Auto Kiem the
by TuanAnh08A 27/2/2012, 16:40

» EBook Lap Trinh Co Ban & Web
by TuanAnh08A 23/11/2011, 09:36

» Một thời để nhớ...
by Night_mare699 27/9/2011, 22:08

» an nhau 2
by lplinh1987 4/9/2011, 07:56

» Đề nghị giúp đỡ gấp
by demon0512 25/8/2011, 19:49

» phim mới
by lplinh1987 23/8/2011, 08:09

» ăn nhậu
by Night_mare699 22/8/2011, 16:02

» Chữa cái …nhầm
by Night_mare699 22/8/2011, 16:01

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH

4 posters

Go down

ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Empty ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH

Bài gửi by toan7373 11/4/2011, 08:04

Có thiết kế khá độc đáo và lạ mắt, hai bộ tản nhiệt Thermaltake SpinQ và SpinQ VT không những giải nhiệt tốt cho bộ xử lý (BXL) mà còn tô điểm cho máy tính thêm phần ấn tượng.
ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH #1
SpinQ từng đoạt hai giải thưởng về thiết kế.
ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH A1101-sp-57a
Ngay từ cái nhìn đầu tiên, bạn sẽ bị ấn tượng bởi 50 lá nhôm bóng bẩy được thiết kế dạng gợn sóng và sắp xếp cách điệu tạo nên khối tản nhiệt hình trụ tròn với các đường xoắn ốc khá đẹp mắt. SpinQ có hình dáng khá giống chữ “Q” với khối nhôm tản nhiệt được đặt nằm ngang liên kết với phần đế hấp thu nhiệt (tiếp xúc trực tiếp với BXL) bởi sáu ống dẫn nhiệt (heat-pipe). SpinQ từng giành được nhiều giải thưởng, trong đó có hai giải thưởng về thiết kế là Reddot Design Award 2009, IF Product Design Award. Ngược lại, SpinQ VT lại đặt khối nhôm tản nhiệt theo phương thẳng đứng với “giá đỡ” là ba ống dẫn nhiệt được thiết kế đối xứng. Với thiết kế này, hơi nóng từ phần đế hấp thu nhiệt sẽ di chuyển qua các heat-pipe đến khối tản nhiệt, quạt tản nhiệt đặt bên trong khối tản nhiệt sẽ hút luồng khí mát từ hai đầu và thổi ra xung quanh (360 độ) làm mát các lá nhôm và heat-pipe. Cả hai bộ tản nhiệt đều được trang bị quạt đường kính 80mm, sử dụng điện 12V với đầu cắm 3 chân và nút điều chỉnh tốc độ (từ 1.000 – 1.600 vòng/phút). Khi hoạt động, SpinQ tỏa ánh sáng LED màu xanh dương huyền ảo, còn SpinQ VT lại dùng đèn LED màu đỏ trông khá mạnh mẽ, rất thích hợp cho các loại thùng máy có nắp hông trong suốt. Cả hai bộ tản nhiệt đều được làm từ nguyên liệu chính là đồng và nhôm, phần đế hấp thu nhiệt được mạ ni-ken sáng bóng giúp tăng tiếp xúc và hiệu quả tản nhiệt. Với chiều cao tối đa 152mm (SpinQ) và 159mm (SpinQ VT), cả hai bộ tản nhiệt này vừa vặn với thùng máy từ cỡ trung bình (Mid-tower) đến cỡ lớn (Full-tower). Thao tác lắp ráp hai bộ tản nhiệt này rất đơn giản, không cần tháo rời bo mạch chủ (BMC) khỏi thùng máy. Cả SpinQ và SpinQ VT đều tương thích với các loại đế cắm (socket) BXL như: LGA775/1156/1366 của Intel và 754/939/AM2/AM2+/AM3 của AMD. SpinQ VT hỗ trợ các BXL có công suất lên đến 180W. Hai bộ tản nhiệt này hoạt động với độ ồn từ 19dBA đến 28dBA. Phụ kiện đi kèm mỗi bộ tản nhiệt gồm: bộ chốt gài chuẩn socket Intel, bộ chốt gài chuẩn socket AMD, các loại ốc vít, tài liệu hướng dẫn và 1 tuýp keo tản nhiệt Thermaltake.
ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH A1101-sp-57b
Test Lab thử nghiệm thực tế hai bộ tản nhiệt của Thermaltake và so sánh với bộ tản nhiệt đi kèm BXL Cấu hình thử nghiệm: BXL AMD Athlon II X4 620, BMC ASUS M4A8TD-V EVO/USB 3.0, RAM DDR3 dung lượng 2GB, card đồ họa ATI Radeon HD 4890, hệ điều hành Windows 7 Ultimate 32-bit. Nhiệt độ BXL được đo bằng phần mềm Hardware Info, nhiệt độ môi trường là 27 độ C, tốc độ quạt được chỉnh tối đa. Nhìn chung, ở chế độ không tải nhiệt độ cao nhất của BXL chênh lệch khá nhiều giữa 3 bộ tản nhiệt: SpinQ và SpinQ VT đều ở mức 28,5 độ C, trong khi đó bộ tản nhiệt đi kèm BXL AMD là 35 độ C. Nhiệt độ cao nhất khi thử nghiệm bằng công cụ Prime 95 với bộ tản nhiệt đi kèm CPU là 52,1 độ C, trong khi với SpinQ nhiệt độ là 46,5 độ C (giảm 5,6 độ C), còn với SpinQ VT là 40 độ C (giảm khá nhiều: 12,1 độ C). Tiếp tục thử nhiệm với công cụ 3DMark 06, nhiệt độ CPU cao nhất là 43 độ C với bộ tản nhiệt đi kèm BXL, nhiệt độ cao nhất ở mức 37,5 độ C với SpinQ, còn SpinQ VT là 35,5 độ C (giảm từ 5,5 – 7,5 độ C).

Giá: SpinQ: 1.540.000 đồng, SpinQ VT: 1.381.000, bảo hành 2 năm. Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad What a Face What a Face What a Face pirat pirat pirat affraid affraid affraid confused confused confused bounce rabbit rabbit rabbit
toan7373
toan7373
Quả trứng
Quả trứng

Điểm : 31
Gia nhập : 30/03/2011
Tên thậ̣t : TÔ BẢO TOÀN

ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Empty Re: ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH

Bài gửi by hugo 11/4/2011, 10:13

thấy tiền hết muốn mua. hehhehh
nhìn đẹp thật. cái này nên gắn vô thùng CPU người đẹp của bác Duy
hehehe
Laughing
vote
hugo
hugo
Lão Gà
Lão Gà

Điểm : 458
Gia nhập : 28/03/2011
Tên thậ̣t : Huỳnh Công Tín

ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH Empty Re: ĐẸP VÀ MÁT HƠN VỚI NGƯỜI VỢ YÊU DẤU CỦA MÌNH

Bài gửi by phat_nguyen 11/4/2011, 21:09

Bác nói thế chứ theo em thấy nó không thể nào mát và đẹp bằng vợ bé nhỏ iu dấu của mình đâu!

Chỉ có con ghệ nhí mới đẹp và mát hơn vợ iu dấu thôi! Hi hi.

Với lại em này giá đắt quá nên dù có đẹp và mát mẻ đến đâu cũng chỉ dám nhìn rồi nuốt nước miếng cho đỡ thèm thôi chứ làm sao mà dám rớ vô!
Very Happy Laughing
phat_nguyen
phat_nguyen
Gà Nhỡ
Gà Nhỡ

Điểm : 149
Gia nhập : 30/03/2011
Tên thậ̣t : Nguyễn Đăng Kiến Phát

Bài gửi by bluerosevn 12/4/2011, 14:02

Gắn cái đó ở đâu ta?
Nếu gắn phía trong thùng CPU thì chỉ có mát thôi chứ có thấy gì đâu mà đẹp! Embarassed Embarassed
Mấy pác toàn chơi hàng độc ko hà! Crying or Very sad
bluerosevn
bluerosevn
Gà Nhỡ
Gà Nhỡ

Điểm : 260
Gia nhập : 22/04/2009
Tên thậ̣t : Hồ Nguyễn Huỳnh Thanh

https://tin05a.forum.st

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics